Haɗin gwiwa alama ce ta gama gari, tare da jin zafi,
Haɓaka a cikin cututtuka na maganin musculoskeletal. Yana faruwa a cikin kashi 50% na yawan jama'a. Matsaloli sukan fara bayan shekara 45. Haɗin gwiwa wani bangare ne na motsi a cikin haɗin ƙirar ƙashi. Jin zafi a cikin tsokoki ko jijiyoyin jini a matsayin jin zafi a cikin kyamaren kyamarar takarda. Likitoci a Clint Clinic zai gudanar da cutar kuma samar da ingantaccen hanya na jiyya.
Sanadin jin zafi
A cikin raɗaɗi mai zafi ya bayyana sakamakon ci gaban cutar, alal misali, tsari mai kumburi ko jijiyoyin ciki. Akwai abubuwan da ke haifar da jin zafi a cikin kyallen takarda.
- Ya raunana tsarin rigakafi.
- Tsofaffin raunin da suka fara ji rauni yayin tafiya.
- Tsanani da monotonony na jiki aiki.
- Salon salon.
- Cututtukan cututtuka.
- Wuce haddi jikin.
- Maganin jijiya.
- Tsufa tsari.
- Kullum zafi mai zafi na rayuwa, wanda ya zama mai haske bayan ayyukan jiki kuma tafi bayan bacci, nuna cigaban arthrosis.
- Arthritis shine nau'in ƙwayoyin cuta, wanda aka nuna ta hanyar kaifi da kumburi a yankin da abin ya shafa. Yawan zafin jiki da gajiya mai yiwuwa ne.
- Gout ne halin da exacerbation na jin zafi a cikin hadin gwiwa a lokacin bacci.
- Yiwuwar zafi mai aiki a cikin yanayi mai wahala. Babu takamaiman ƙarfi ko yanayin nutsuwa. Suna da tsayayya wa masu zumunta. Suna faruwa a kan tushen spasm na jini.
- Rheumatid Arthritis, wata cuta da ta ci gaba bayan mura. Alamar rarrabe irin wannan amaryata karuwa ce mai kaifi a yawan zafin jiki. Manyan gidajen abinci na kafafu ko na sama da suka shafi daidaito. Akwai kumburi da ƙara ciwo a kan palpation. Ainihin abubuwan da ke haifar da ci gaban arthritis na Rheumatoid ba a kafa ba. Akwai ci gaba mai mahimmanci na cutar. Akwai tauri a cikin gidajen abinci, da kuma cutar ta fi girma kyallen takarda. Tare da amaryata, siffar gidajen abinci da tsoka ya canza. Zafi ciwo yana ci gaba.
Nau'in jin zafi
Haɗin gwiwa suna amsawa ga maye gurbin jiki. Yawancin cututtukan da suka dace da cututtukan kumburi da cuta na tsarin juyayi na iya tsokani zafi. Jin zafi na iya zama sakamakon rauni - wannan al'ada ce. Amma idan haɗin gwiwa ya ji rauni a cikin wuri ɗaya ba tare da lalacewa ba a baya, ya kamata ku tuntuɓar wurin likita. Akwai nau'ikan abubuwan jin zafi da yawa:
Inji hadin gwiwa
Sun bunkasa ba tare da la'akari da rukunin shekaru ba. Bayyana a cikin cututtuka na gidajen abinci da ke tsokanar canje-canje na dilloprophic a cikin ƙwayar carlage. Zai iya zama sakamakon cuta na rayuwa ko rauni. Mentsn da zafi mai ƙarfi yana ƙaruwa lokacin wasa wasanni. Zasu iya tafiya da kansu idan an cire dalilin cutarwar. Za'a iya rage yanayin ta hanyar hanyoyin motsa jiki.
Fara jin zafi
A cikin raɗaɗi mai raɗaɗi ya bayyana a farkon kowane motsi, lokacin da mutum ya kasance yana hutawa na dogon lokaci. Yawancin mutane suna watsi da wannan alamar. Koyaya, jin zafi na farko a cikin gidajen abinci ko ƙananan ɓarna yana nuna cutar haɓakawa.
Dare hadin gwiwa
Mai jin zafi da dare ya bayyana saboda yawan yanayi mai wahala ko cizon kyallen takarda. Jin zafi yayin bacci yana tasowa lokacin da yake cin abinci mai gishiri da kyafaffen abinci.
Aka kira zafin hadin gwiwa
Bugu da ƙari ga raunin hadin gwiwa, ban da ƙwayar haɗin gwiwa, yada zuwa gabobin kusa, guringuntsi da ƙasusuwa. Halayyar cututtuka na kashin baya da kuma hade kyallen takarda. Magana mai zafi a cikin haɗin gwiwa yana faruwa tare da wuce gona da iri na jiki da nauyin jiki. Yana tasowa a cikin 'yan wasan motsa jiki.
Hanyar bincike
Don tantance dalilin zafin, likita yana nuna gwajin jinin jini. Samfurin samfurin lynoal ana yin su. X-ray na yankin da abin ya shafa, a matsa Tomogra, kuma mRi ana wajabta. Ana amfani da tatsuniyar baƙin ciki idan ya cancanta. An tattara Anamneis, alamu, bayyanar cutar da cuta, kuma menene abincin mai haƙuri ya yi la'akari da shi. An tsara hanyoyin bincike dangane da tuhumar likita.
A cikin Clinics na CRSri, ana amfani da hanyoyin da ke da biyo don tantance abubuwan da ke haifar da ciwon haɗin gwiwa:
Wanne likita ya kamata in tuntuɓi?
Zafin hadin gwiwa yana kula da jinsi ne mai ilimin cututtukan fata. Idan zafin yana da m da ba za a iya jurewa ba, da ba za a iya jurewa ba, zai fi kyau a nemi shawara tare da wani ƙwararren masani - masanin ilimin dabbobi.
Lura da ciwon hadin gwiwa
Ana tantance hanya ta hanyar bayyanar cutar. Tare da rayuwar yau da kullun, irin hali na ma'aikatan ofishi, ana bada shawara don yin ƙaramin darasi sau ɗaya day. Kasancewa cikin matsayi ɗaya na dogon lokaci yana haifar da matsanancin damuwa akan gidajen abinci. An wajabta mai haƙuri da kayan abinci da aka wajabta magani. Hanyoyin motsa jiki suna taimakawa kawar da ciwo. Ana yin gyare-gyare ga abincin. Ana ba da shawarar mara haƙuri don motsa jiki da dakatar da shan giya. Zai yuwu a warkar da mahimmancin jin zafi da kawar da alamun ta bin shawarwarin likita.
Ana bi da ciwon haɗin gwiwa a cikin asibits ta amfani da waɗannan hanyoyin:
Sakamakon
Idan an bar shi ba a kula da shi ba, jinuwar haɗin gwiwa yaduwa zuwa kusa da guringuntse da gidajen abinci. Fata yana fama da raunukan mahaifa. Da yiwuwar ci gaba na conjunctivitis yana ƙaruwa. Kumburi yana tasowa a cikin gabobin tsarin urinary tsarin. Jiki ya fara ciwo. Da azzaluma mai zafi yana ƙaruwa.
Yin rigakafin zafin hadin gwiwa
Matakan hanawa sun hada da karfafa kyallen haduwa da kuma rike lafiyar jiki:
- Kuna buƙatar yin motsa jiki a kowace rana; Don ƙarfafa ayyukan haɗin ku, masana sun bada shawarar yin iyo;
- Yawan damuwa akan haɗin gwiwa ya kamata a guji;
- guji maganin karar kyallen takarda;
- Gudanar da nauyin jiki, nauyi mai wuce haddi yana haifar da matsanancin damuwa a kan gidajen abinci;
- Sha akalla lita 2 na ruwa kowace rana;
- Dakatar da shan giya, shan sigari, da shan magunguna;
- lokacin da yake aiki da kyau, yi haske na motsa jiki sau ɗaya awa ɗaya.
- da sauri bi da cututtuka da cututtukan kumburi;
- Idan zafin hadin gwiwa yana tasowa, tuntuɓi likita don ganewar asali da kuma magani na magani.



























